Mọi người giúp em làm bài 3,4 với ạ

Question

Mọi người giúp em làm bài 3,4 với ạ
moi-nguoi-giup-em-lam-bai-3-4-voi-a

in progress 0
Acacia 4 years 2020-11-18T01:52:34+00:00 2 Answers 65 views 0

Answers ( )

    0
    2020-11-18T01:53:41+00:00

    Đáp án:

    Bài 3:

    TÓM TẮT:

    56000 đồng: 7 quyển vở

    126000 đồng: ? quyển vở

    GIẢI:

    Giá tiền của 1 quyển vở là:

    56000 : 7 = 8000 (đồng)

    Bạn Lan mua được số quyển vở là:

    126000 : 8000 ≈ 15 (quyển vở)

    Đ/s: 15 quyển vở

    (≈ là dấu gần bằng, bài này ra kết quả là 15,75 nhưng vở thì không bán lẻ từng trang được nên phải làm tròn thành 15 )

    Bài 4:

    TÓM TẮT:

    225000 đồng: 15 kg gạo

    105000 đồng: ? kg gạo

    GIẢI:

    Giá tiền của 1 kg gạo là:

    225000 : 15 = 15000 (đồng)

    Với số tiền 105000 thì mua được số kg gạo là:

    105000 : 15000 = 7 (kg)

    Đ/s: 7 kg gạo

    Cherryết gửi bạn nhé~~

    HỌC TỐT~~

    #NOCOPY

    #NOTHINGISIMPOSSIBLE

    0
    2020-11-18T01:53:55+00:00

    Đáp án:

     

    Giải thích các bước giải:

     

    moi-nguoi-giup-em-lam-bai-3-4-voi-a

Leave an answer

Browse

Giải phương trình 1 ẩn: x + 2 - 2(x + 1) = -x . Hỏi x = ? ( )